ผอ.คล้ายจันทร์ จิรัชยากร ผู้อำนวยการโรงเรียน ทำพิธีมอบรางวัลพร้อมแสดงความยินดีกับนักเรียนที่ได้รับรางวัลจากการแข่งขันกีฬาเทควันโด และแบดมินตันรายการต่างๆ ดังนี้

 รางวัลการแข่งขันเทคควันโด
1.การแข่งขันกีฬาเทควันโด รายการลำพูนเทควันโดแชมป์เปี้ยนชิพ 2019 ณ หอประชุมสมเด็จพระมหารัชมังคลาจารย์ มหาวิทยาลัยจุฬาลงกรณ์ราชวิทยาลัย วิทยาลัยสงฆ์ลำพูน
– รางวัลชนะเลิศ รุ่นยุวชนชาย อายุ 11-12 ปี น้ำหนัก 125 กิโลกรัม ระดับ Open ประเภท ต่อสู้ทีม 3 คน
ได้แก่ เด็กชายณัฐวัฒน์ ชาญศึก ชั้น ป.5/5

2.การแข่งขันกีฬาเทควันโด รายการ Taekwondo–Jujitsu Ipecm Lanna Martial Arts open #2, 2019 ณ สกายฮอล์ ชั้น 5 ศูนย์การค้าเซ็นทรัลกาดสวนแก้วเชียงใหม่
– รางวัลชะเลิศ รุ่นยุวชนหญิง อายุ 9-10 ปี รุ่น D น้ำหนัก 28-31 กิโลกรัม
ได้แก่ เด็กหญิงพิชญณัณฐ์ เสาร์เมืองมูล ชั้น ป.5/1

3.การแข่งขันกีฬาเทควันโด รายการพระพิษณุโลกสองแควเมืององค์ดำ ณ มหาวิทยาลัยพิษณุโลก
– รางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 รุ่นยุวชนหญิง อายุ 11-12 ปี รุ่น D น้ำหนัก 30-33 กิโลกรัม ระดับ มือใหม่ ประเภท ต่อสู้
ได้แก่ เด็กหญิงพิชญณัณฐ์ เสาร์เมืองมูล ชั้น ป.5/1

4.การแข่งขันกีฬาเทควันโด รายการ TO BE NUMBER ONE PSC HOWONDO GAME 8 ชิงถ้วยรางวัลพระราชทาน ทูลกระหม่อมหญิงอุบลรัตน์ราชกัญญา สิริวัฒนาพรรณวดี ณ โรงยิมเนเซียม สนามกีฬาองค์การบริหารส่วนจังหวัดแพร่
– รางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 รุ่นยุวชนหญิง อายุ 9-10 ปี รุ่น D น้ำหนัก 28-31 กิโลกรัม
ได้แก่ เด็กหญิงพิชญณัณฐ์ เสาร์เมืองมูล ชั้น ป.5/1

5.การแข่งขันกีฬาเทควันโด รายการเทควันโดชิงแชมป์ภาคเหนือ ครั้งที่ 5 ณ หอประชุมทีปังกรณ์รัศมีโชติ กำแพงเพชร
– รางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 รุ่นยุวชนชาย อายุ 11-12 ปี รุ่น C น้ำหนัก 29-32 กิโลกรัม ระดับ Open ประเภท ต่อสู้
ได้แก่ เด็กชายณัฐวัฒน์ ชาญศึก ชั้น ป.5/5

6.การแข่งขันกีฬาเทควันโด รายการ Chiangrai Taekwondo Championship 2019 ณ โรงยิมเนเซียม มหาวิทยาลัยราชภัฎเชียงราย
– รางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1 รุ่นยุวชนชาย อายุ 12 ปี น้ำหนัก 125 กิโลกรัม ประเภท ต่อสู้ ทีม 3 คน
– รางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 รุ่นยุวชนชาย อายุ 11/12 ปี รุ่น C น้ำหนัก 30-33 กิโลกรัม ประเภทต่อสู้
ได้แก่ เด็กชายณัฐวัฒน์ ชาญศึก ชั้น ป.5/5

7.รายการแข่งขันกีฬาเทควันโด รายการชิงแชมป์ภาคเหนือล้านนาแชมป์เปี้ยนชิพ 2019 ณ โรงยิมเนเซียม 2 สนามกีฬาสมโภชเชียงใหม่ 700 ปี
– รางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 รุ่นยุวชนชาย อายุ 11-12 ปี รุ่น C น้ำหนัก 30-33 กิโลกรัม ประเภทต่อสู้
ได้แก่ เด็กชายณัฐวัฒน์ ชาญศึก ชั้น ป.5/5

8.การแข่งขันกีฬาเทควันโด รายการลำพูนเทควันโดแชมป์เปี้ยนชิพ 2019 ณ หอประชุมสมเด็จพระมหารัชมังคลาจารย์ มหาวิทยาวัยจุฬาลงกรณ์ราชวิทยาลัย วิทยาลัยสงฆ์ลำพูน
– รางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 รุ่นยุวชนชาย อายุ 11-12 ปี น้ำหนัก 30-33 กิโลกรัม ระดับ Open ประเภท ปัญทจักร
ได้แก่ เด็กชายธนวัฒน์ ผลวัฒนะ ชั้น ป.6/3

9.การแข่งขันกีฬาเทควันโด รายการ Chiangrai Taekwondo Championship 2019 ณ โรงยิมเนเซียม มหาวิทยาลัยราชภัฎเชียงราย
– รางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 รุ่นยุวชนชาย อายุ 11-12 ปี รุ่น D น้ำหนัก 30-36 กิโลกรัม
ได้แก่ เด็กชายธนวัฒน์ ผลวัฒนะ ชั้น ป.6/3

10.การแข่งขันกีฬาเทควันโด รายการเทควันโดชิงแชมป์นักเรียนนักศึกษา ประจำปี 2562 ณ สกายฮอล์ ชั้น 5 ศูนย์การค้าเซ็นทรัลกาดสวนแก้วเชียงใหม่
– รางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1 รุ่นยุวชน อายุ 11-12 ปี รุ่น D น้ำหนัก 32-35 กิโลกรัม
ได้แก่ เด็กชายธนวัฒน์ ผลวัฒนะ ชั้น ป.6/3

 รางวัลการแข่งขันแบดมินตัน
1.การแข่งขันกีฬาแบดมินตัน รายการ Jorakay Junior Badminton Championship 2019 ณ สนามแบดมินตัน HP จังหวัดเชียงราย
– รางวัลชนะเลิศ ประเภท ชายเดี่ยว รุ่นอายุ 10 ปี
– รางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1ประเภท ชายคู่ รุ่นอายุ 10 ปี
ได้แก่ เด็กชายธฤตธรรม บุญมา ชั้น ป.4/1

2.การแข่งขันกีฬาแบดมินตัน รายการ KAMPHAENGPHET SJ STAR OPEN 2019 ณ สนามแบดมินตัน จังหวัดกำแพงเพชร
– รางวัลชนะเลิศ ประเภท ชายคู่ รุ่นอายุ 12 ปี
ได้แก่ เด็กชายธฤตธรรม บุญมา ชั้น ป.4/1

3.การแข่งขันกีฬาแบดมินตัน รายการ Yonex-Singha-Roza-BTY Juniior International Challenge 2019 ชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าสิริวัณณวรี นารีรัตนราชกัญญา ณ สนามแบดมินตันบ้านทองหยอด กรุงเทพฯ
– รางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1 ประเภทหญิงเดี่ยว รุ่นอายุ 9 ปี
ได้แก่ เด็กหญิงธัญวรัตน์ พุทธรักษา ชั้น ป.3/1

4.การแข่งขันกีฬาแบดมินตัน รายการ Jorakay Junior Badminton championship 2019 ณ สนามแบดมินตัน HP จังหวัดเชียงราย
– รางวัลชนะเลิศ ประเภทหญิงเดี่ยว รุ่นอายุ 8 ปี
– รางวัลชนะเลิศ ประเภทหญิงคู่ รุ่นอายุ 8 ปี
ได้แก่ เด็กหญิงธัญวรัตน์ พุทธรักษา ชั้น ป.3/1